teen porn xnxx amateur porn pornovidio bokep xhamster teen porn xvideos xnxx xnxx Tube8 Xhamster xnxx
ไลเคนที่พบในประเทศไทย
ปัจจุบันพบความหลากหลายของไลเคนในประเทศไทยทั้งหมด 1,292 ชนิด (Buaruang et al., 2017)

1. Absconditella delutula (Nyl.) Coppins & H.Kilias
2. Acanthothecis salazinica S. Joshi & Hur
3. Aderkomyces armatus (Vězda) Lücking, Sérus. & Vězda
4. Aderkomyces thailandicus Papong, Boonpragob & Lücking
5. Agonimia pacifica (H.Harada) Diederich
6. Agonimia tristicula (Nyl.) Zahlbr.
7. Amandinea diorista (Nyl.) Marbach
8. Amandinea diorista var. hypopelidna (Stirt.) Marbach
9. Amandinea efflorescens (Müll.Arg.) Marbach
10. Amandinea extenuata (Müll.Arg.) Marbach
11. Amandinea melaxanthella (Nyl.) Marbach
12. Amandinea montana (H. Magn.) Marbach
13. Amandinea pelidna (Ach.) Fryday & L. Arcadia
14. Amandinea placodiomorpha (Vain.) Marbach
15. Amandinea punctata (Hoffm.) Coppins & Scheid.
16. Ampliotrema palaeoamplius (Aptroot & Sipman) Kalb ex Kalb
17. Ampliotrema rimosum (Hale) Mercado-Díaz, Lücking & Parnmen
18. Anisomeridium adnexum (Müll.Arg.) R.C.Harris
19. Anisomeridium asiaticum Vain.
20. Anisomeridium consimile (Vain.) R.C.Harris
21. Anisomeridium consobrinum (Nyl.) Aptroot
22. Anisomeridium foliicola R.Sant. & Tibell
23. Anisomeridium polypori (Ellis & Everh.) M.E.Barr
24. Anisomeridium subprostans (Nyl.) R.C.Harris
25. Anisomeridium tamarindi (Fée) R.C.Harris
26. Anisomeridium throwerae R.C.Harris
27. Anthracothecium macrosporum (Hepp) Müll.Arg.
28. Anthracothecium prasinum (Eschw.) R.C.Harris
29. Arctomia fascicularis (L.) Otálora & Wedin
30. Arthonia complanata Fée
31. Arthonia cyanea var. cyanea Müll.Arg.
32. Arthonia lividula Vain.
33. Arthonia mira R.Sant.
34. Arthonia obscuratula Zahlbr.
35. Arthonia ochrodes Nyl.
36. Arthonia perpallens Nyl.
37. Arthonia ramosii (Räsänen) R.Sant.
38. Arthonia rhizophorae Vain.
39. Arthonia trilocularis Müll.Arg.
40. Arthonia varia var. stenographella (Nyl.) Vain.
41. Arthothelium monosporum (Vain.) Zahlbr.
42. Arthothelium ruanum (A.Massal.) Körb.
43. Arthothelium ruanum var. phaeosporum (Vain.) Zahlbr.
44. Arthothelium spectabile A.Massal.
45. Aspidothelium cinerascens Vain.
46. Aspidothelium fugiens (Müll.Arg.) R.Sant.
47. Asteristion alboannuliforme (Nagarkar, Sethy & Patw.) I. Medeiros, Lücking & Lumbsch
48. Asterothyrium microsporum R.Sant.
49. Asterothyrium pittieri Müll.Arg.
50. Astrochapsa astroidea (Berk. & Broome) Parnmen et al.
51. Astrochapsa calathiformis (Vain.) Parnmen et al.
52. Astrochapsa kalbii Poengs., Lücking & Lumbsch
53. Astrochapsa zahlbruckneri (Nyl.) Parnmen, Lücking & Lumbsch
54. Astrochapsa pseudophlyctis (Nyl.) Parnmen, Lücking & Lumbsch
55. Astrothelium aenascens Aptroot
56. Astrothelium aeneum (Eschw.) Aptroot & Lücking
57. Astrothelium cinereorosellum (Kremp.) Aptroot & Lücking
58. Astrothelium degenerans (Vain.) Aptroot & Lücking
59. Astrothelium eustomum (Mont.) Müll.Arg.
60. Astrothelium flavocoronatum Luangsuphabool, Aptroot & Sangvichien
61. Astrothelium indicum (Upreti & Ajay Singh) Aptroot & Lücking
62. Astrothelium keralense (Upreti & Ajay Singh) Aptroot & Lücking
63. Astrothelium macrocarpum (Fée) Aptroot & Lücking
64. Astrothelium macrostiolatum Luangsuphabool, Aptroot & Sangvichien
65. Astrothelium megaspermum (Mont.) Aptroot & Lücking
66. Astrothelium meristosporoides (P.M.McCarthy & Vongshew.) Aptroot & Lücking
67. Astrothelium meristosporum (Mont. & Bosch) Aptroot & Lücking
68. Astrothelium neglectum Luangsuphabool, Aptroot & Sangvichien
69. Astrothelium neovariolosum Luangsuphabool, Aptroot & Sangvichien
70. Astrothelium nitidiusculum (Nyl.) Aptroot & Lücking
71. Astrothelium siamense Luangsuphabool, Aptroot & Sangvichien
72. Astrothelium subdiscretum (Nyl.) Aptroot & Lücking
73. Astrothelium subdissocians (Nyl. ex Vain.) Aptroot & Lücking
74. Astrothelium variolosum (Ach.) Müll. Arg.
75. Aulaxina microphana (Vain.) R.Sant.
76. Aulaxina quadrangula (Stirt.) R.Sant.
77. Austrotrema terebrans (Nyl.) I. Medeiros, Lücking & Lumbsch
78. Bacidia heterochroa (Müll.Arg.) Zahlbr.
79. Bacidia hostheleoides (Nyl.) Zahlbr.
80. Bacidia manilensis var. siamensis Vain.
81. Bacidia medialis (Tuck.) Zahlbr.
82. Bacidia squamellosa (S.Ekman) Coppins & Aptroot
83. Bacidia subincompta (Nyl.) Arnold
84. Bacidina pallidocarnea (Müll.Arg.) Vězda
85. Bacidina penicillata Aptroot, M.Cáceres, Lücking & Sparrius
86. Bacidiopsora orizabana (Vain.) Kalb
87. Bacidiopsora squamulosula (Nyl.) Kalb
88. Bactrospora metabola (Nyl.) Egea & Torrente
89. Bactrospora inspersa Aptroot
90. Bactrospora myriadea (Fée) Egea & Torrente
91. Bactrospora perspiralis Sparrius, Saipunkaew & Wolseley
92. Bactrospora subdryina Sparrius, Saipunkaew & Wolseley
93. Badimia multiseptata Papong & Lücking
94. Bagliettoa baldensis (A.Massal.) Vězda
95. Bathelium albidoporum (Makhija & Patw.) Aptroot & Lücking
96. Bathelium madreporiforme (Eschw.) Trevis.
97. Bathelium nigroporum (Makhija & Patw.) Aptroot & Lücking
98. Blastenia testaceorufa (Vain.) Zahlbr.
99. Bogoriella fumosula (Zahlbr.) Aptroot & Lücking
100. Bogoriella hemisphaerica (Müll.Arg.) Aptroot & Lücking
101. Bogoriella miculiformis (Nyl. ex Müll.Arg.) Aptroot & Lücking
103. Brigantiaea leucoxantha (Spreng.) R.Sant. & Hafellner
104. Brigantiaea lobulatisidiata Aptroot
105. Brigantiaea pulchra (Müll.Arg.) Hafellner
106. Brigantiaea tricolor (Mont.) Trevis.
107. Buellia aethalea (Ach.) Th.Fr.
108. Buellia alboatrior (Nyl.) Zahlbr.
109. Buellia almeriensis Llimona
110. Buellia amblyogona Müll.Arg.
111. Buellia bahiana Malme
112. Buellia blastenioides Vain.
113. Buellia chloroleuca Körb.
114. Buellia circumpallida H. Magn.
115. Buellia curatellae Malme
116. Buellia demutans Zahlbr.
117. Buellia desertica (Marbach) Bungartz
118. Buellia disciformis (Fr.) Mudd
119. Buellia dispersa A.Massal.
120. Buellia erubescens Arnold
121. Buellia glaucotheca Malme
122. Buellia homophylia (C.Knight) Zahlbr.
123. Buellia insignis (Nägeli) Th.Fr.
124. Buellia leptocline A.Massal.
125. Buellia leptoclinoides (Nyl.) J. Steiner
126. Buellia ocellata (Flörke ex Flot.) Körb.
127. Buellia pallidomarginata A.Nordin
128. Buellia parastata (Nyl.) Zahlbr.
129. Buellia pinicola S.R.Singh & D.D.Awasthi
130. Buellia pleiophoroides var. meiospermoides Vain. ex Räsänen
131. Buellia pleiotera Malme
132. Buellia proximata H.Magn.
133. Buellia pruinosa Müll. Arg.
134. Buellia rechingeri Zahlbr.
135. Buellia remensa (Stirt.) Imshaug
136. Buellia saxorum A.Massal.
137. Buellia schaereri De Not.
138. Buellia sequax (Nyl.) Zahlbr.
139. Buellia stellulata (Taylor) Mudd
140. Buellia stigmea Tuck.
141. Buellia stillingiana J.Steiner
142. Buellia subnexa Vain.
143. Buellia subdisciformis (Leight.) Jatta
144. Buellia subsororioides S.R.Singh & D.D.Awasthi
145. Buellia substigmea S.R.Singh & D.D.Awasthi
146. Buellia triseptata A.Nordin
147. Bulbothrix bulbochaeta (Hale) Hale
148. Bulbothrix goebelii (Zenker) Hale
149. Bulbothrix hypocraea (Vain.) Hale
150. Bulbothrix isidiza (Nyl.) Hale
151. Bulbothrix laevigatula (Nyl.) Hale
152. Bulbothrix meizospora (Nyl.) Hale
153. Bulbothrix papyrina (Fée) Hale
154. Bulbothrix pigmentacea (Hale) Hale
155. Bulbothrix queenslandica (Elix & G.N.Stevens) Elix
156. Bulbothrix sensibilis (J.Steiner & Zahlbr.) Hale
157. Bulbothrix setschwanensis (Zahlbr.) Hale
158. Bulbothrix tabacina (Mont. & Bosch) Hale
159. Bulbothrix ventricosa (Hale & Kurok.) Hale
160. Byssolecania fumosonigricans (Müll.Arg.) R.Sant.
161. Byssolecania hymenocarpa (Vain.) Kalb, Vězda & Lücking
162. Byssoloma annuum (Vain.) Thor, Lücking & Tat.Matsumoto
163. Byssoloma chlorinum (Vain.) Zahlbr.
164. Byssoloma fadenii Vězda
165. Byssoloma gahavisukanum Sérus.
166. Byssoloma guttiferae (Bat. & Peres) Lücking & Sérus.
167. Byssoloma leucoblepharum (Nyl.) Vain.
168. Byssoloma subdiscordans (Nyl.) P.James
169. Byssoloma tricholomum (Mont.) Zahlbr.
170. Calenia aspidota (Vain.) Vězda
171. Calenia depressa Müll.Arg.
172. Calenia graphidea Vain.
173. Calenia leptocarpa Vain.
174. Calenia phyllogena (Müll.Arg.) R.Sant.
175. Calenia thelotremella Vain.
176. Calicium adaequatum Nyl.
177. Calicium diploellum Nyl.
178. Calicium hyperelloides Nyl.
179. Calopadia fusca (Müll.Arg.) Vězda
180. Calopadia puiggarii (Müll.Arg.) Vězda
181. Calopadia subcoerulescens (Zahlbr.) Vězda
182. Caloplaca cinnabarina (Ach.) Zahlbr.
183. Caloplaca flavorubescens (Huds.) J.R.Laundon
184. Caloplaca flavovirescens (Wulfen) Dalla Torre & Sarnth.
185. Caloplaca holocarpa (Hoffm.) A.E.Wade
186. Caloplaca inconnexa (Nyl.) Zahlbr.
187. Caloplaca pulicarioides Aptroot
188. Candelaria concolor (Dicks.) Arnold
189. Candelariella reflexa (Nyl.) Lettau
190. Canoparmelia concrescens (Vain.) Elix & Hale
191. Canoparmelia ecaperata (Müll.Arg.) Elix & Hale
192. Canoparmelia owariensis (Asahina) Elix
193. Canoparmelia pustulescens (Kurok.) Elix
194. Canoparmelia rodriguesiana (Hue) Elix
195. Canoparmelia texana (Tuck.) Elix & Hale
196. Caprettia amazonensis Bat. & H.Maia
197. Caprettia nyssaegenoides Sérus. & Lücking
198. Carbacanthographis amicta (Nyl.) Staiger & Kalb,
199. Carbacanthographis candidata (Nyl.) Staiger & Kalb
200. Carbacanthographis marcescens (Fée) Staiger & Kalb
201. Catillaria testaceolivens (Vain.) Zahlbr.
202. Catillaria unicolor (Vain.) Zahlbr.
203. Celothelium aciculiferum (Nyl.) Vain.
204. Cetrelia braunsiana (Müll.Arg.) W.L.Culb. & C.F.Culb.
205. Cetrelia japonica (Zahlbr.) W.L.Culb. & C.F.Culb.
206. Cetrelia nuda (Hue) W.L.Culb. & C.F.Culb.
207. Cetrelia olivetorum (Nyl.) W.L.Culb. & C.F.Culb.
208. Chaenotheca trichialis (Ach.) Hellb.
209. Chapsa alborosella (Nyl.) Frisch
210. Chapsa discoides (Stirt.) Lücking
211. Chapsa imperfecta (Hale) Rivas Plata & Mangold
212. Chapsa indica A.Massal.
213. Chapsa laemensis (Homchant. & Coppins) Lumbsch & Papong
214. Chapsa leprocarpa (Nyl.) Frisch
215. Chapsa leprocarpoides (Hale) M. Cáceres & Lücking
216. Chapsa patens (Nyl.) Frisch
217. Chiodecton congestulum Nyl.
218. Chiodecton leptosporum Müll.Arg.
219. Chiodecton mucorinum Zahlbr.
220. Chiodecton subsphaerale Nyl.
221. Chroodiscus australiensis Vĕzda & Lumbsch
222. Chroodiscus defectus Papong & Lücking
223. Chroodiscus homchantarae Papong & Lücking
224. Chroodiscus khaolungensis Papong & Lücking
225. Chroodiscus khaosokensis Papong & Lücking
226. Chroodiscus parvisporus Kalb & Lücking
227. Chroodiscus verrucosus R.Sant.
228. Chrysothrix xanthina (Vain.) Kalb
229. Cladia aggregata (Sw.) Nyl.
230. Cladonia calyciformis Nuno
231. Cladonia ciliata var. tenuis (Flörke) Ahti
232. Cladonia corymbescens Nyl.
233. Cladonia didyma var. vulcanica (Zoll. & Moritzi) Vain.
234. Cladonia fruticulosa Kremp.
235. Cladonia furcata (Huds.) Schrad.
236. Cladonia gymnopoda Vain.
237. Cladonia homchantarae Ahti & Parnmen
238. Cladonia macilenta Hoffm., Deutschl. Fl.
239. Cladonia modesta Ahti & Krog
240. Cladonia mongkolsukii Parnmen & Ahti.
241. Cladonia mauritiana Ahti & J.C. David
242. Cladonia ochrochlora Flörke8
243. Cladonia ramulosa (With.) J.R.Laundon
244. Cladonia rangiferina (L.) Weber ex F.H.Wigg.
245. Cladonia rappii A. Evans
246. Cladonia recticaulis Ahti & Parnmen
247. Cladonia rudis Ahti & Parnmen
248. Cladonia scabriuscula (Delise) Leight.
249. Cladonia siamea Abbayes
250. Cladonia singhii Ahti & P.K.Dixit
251. Cladonia squamosa (Scop.) Hoffm.
252. Cladonia subcervicornis (Vain.) Kernst.
253. Cladonia subpityrea Sandst.
254. Cladonia transindica Ahti
255. Clandestinotrema clandestinum (Ach.) Rivas Plata
256. Coccocarpia adnata Arv.
257. Coccocarpia dissecta Swinscow & Krog
258. Coccocarpia erythroxyli (Spreng.) Swinscow & Krog
259. Coccocarpia glaucina Kremp.
260. Coccocarpia palmicola (Spreng.) Arv. & D.J.Galloway
261. Coccocarpia pellita (Ach.) Müll.Arg.
262. Coccocarpia smaragdina Pers.
263. Coccotrema porinopsis (Nyl.) Imshaug ex Yoshim.
264. Coenogonium barbatum Lücking, Aptroot & Umaña
265. Coenogonium convexum J. Kalb & K. Kalb, in Kalb
266. Coenogonium coronatum G.Neuwirth & E.Stocker-Wörgötter
267. Coenogonium dilucidum (Kremp.) Kalb & Lücking
268. Coenogonium disciforme Papong, Boonpragob & Lücking
269. Coenogonium epiphyllum Vain.
270. Coenogonium flavicans (Vĕzda & Farkas) Kalb & Lücking
271. Coenogonium frederici (Kalb) Kalb & Lücking
272. Coenogonium geralense (P. Henn.) Lücking
273. Coenogonium interplexum Nyl.
274. Coenogonium isidiiferum (Lücking) Lücking
275. Coenogonium leprieurii (Mont.) Nyl.
276. Coenogonium luteum (Dicks.) Kalb & Lücking
277. Coenogonium nepalense (G.Thor & Vězda) Lücking, Aptroot & Sipman
278. Coenogonium pineti (Ach.) Lücking & Lumbsch
279. Coenogonium queenslandicum (Kalb & Vězda) Lücking
280. Coenogonium subborinquense J. Kalb & K. Kalb
281. Coenogonium subluteum (Rehm) Kalb & Lücking
282. Coenogonium verrucimarginatum J. Kalb & K. Kalb
283. Collema coilocarpum (Müll.Arg.) Zahlbr.
284. Collema furfuraceum (Arn.) Du Rietz
285. Collema leptaleum Tuck.
286. Collema leptaleum var. biliosum (Mont.) Degel.
287. Collema pulchellum var. subnigrescens (Müll.Arg.) Degel.
288. Collema rugosum Kremp.
289. Compositrema thailandicum Rivas Plata, Papong & Lumbsch
290. Constrictolumina cinchonae (Ach.) Lücking, M. P. Nelsen & Aptroot
291. Cratiria amphorea (Eckfeldt) Marbach
292. Cratiria dissimilis (Nyl.) Mabach
293. Cratiria lauricassiae (Fée) Marbach
294. Cratiria melanochlora (Kremp.) Marbach
295. Cratiria obscurior (Stirt.) Marbach & Kalb
296. Cratiria rutilans Marbach
297. Cratiria rutilantoides Marbach
298. Creographa subbrasiliensis Sutjaritt. & Kalb
299. Cresponea chloroconia (Tuck.) Egea & Torrente
300. Cresponea leprieurii (Mont.) Egea & Torrente
301. Cresponea proximata (Nyl.) Egea & Torrente
302. Crocodia aurata (Ach.) Link
303. Crocodia clathrata (De Not.) Trevis.
304. Crocynia gossypina (Sw.) A.Massal.
305. Crocynia pyxinoides Nyl.
306. Cruentotrema cruentatum (Mont.) Rivas Plata, Lumbsch & Lücking
307. Cruentotrema kurandense (Mangold) Rivas Plata, Lumbsch & Lücking
308. Cruentotrema lirelliforme J. Kalb, Polyiam & K. Kalb, in Kalb
309. Cruentotrema thailandicum Rivas Plata, Papong & Lumbsch
310. Crustospathula khaoyaiana Kalb & Mongkolsuk
311. Cryptolechia subincolorella (Nyl.) D.Hawksw. & Dibben
312. Cryptothecia candida (Kremp.) R.Sant.
313. Cryptothecia eungellae G.Thor
314. Cryptothecia obtecta Makhija & Patw.
315. Cryptothecia philippinum (Vain.) G.Thor
316. Cryptothecia punctosorediata Sparrius
317. Cryptothecia scripta G.Thor
318. Cryptothelium sepultum (Mont.) A.Massal.
319. Culbersonia nubila (Moberg) Essl.
320. Dendriscosticta platyphylla (Trevis.) B.Moncada & Lücking
321. Dendriscosticta platyphylloides (Nyl.) B.Moncada & Lücking
322. Dendriscosticta wrightii (Tuck.) Moncada & Lücking
323. Dibaeis arcuata (Stirt.) Kalb & Gierl, in Gierl & Kalb
324. Dichosporidium boschianum (Mont.) G.Thor
325. Dictyonema thelephora (Spreng.) Zahlbr.
326. Dimelaena tenuis (Müll.Arg.) H.Mayrhofer & Wippel
327. Dimelaena thysanota (Tuck.) Hale & W.L.Culb.
328. Dimelaena weberi Sheard
329. Diorygma angusticarpum Sutjaritt. & Kalb
330. Diorygma chumphonense Sutjaritt. & Kalb
331. Diorygma citri Sutjaritt. & Kalb
332. Diorygma conprotocetraricum Sutjaritt. & Kalb
333. Diorygma erythrellum (Mont. & Bosch) Kalb
334. Diorygma fuscopruinosum Sutjaritt. & Kalb
335. Diorygma hieroglyphicellum Sutjaritt. & Kalb
336. Diorygma hieroglyphicum (Pers.) Staiger & Kalb
337. Diorygma inexpectatum Sutjaritt. & Kalb
338. Diorygma junghuhnii (Mont. & Bosch) Kalb, Staiger & Elix
339. Diorygma pruinosum (Eschw.) Kalb, Staiger & Elix
340. Diorygma reniforme (Fée) Kalb, Staiger & Elix
341. Diorygma salazinicum Sutjaritt. & Kalb
342. Diorygma soozanum (Zahlbr.) M.Nakan. & Kashiw.
343. Diorygma subpruinosum Sutjaritt. & Kalb
344. Diorygma thailandicum Sutjaritt. & Kalb
345. Diploschistes actinostomus (Ach.) Zahlbr.
346. Diploschistes cinereocaesius (Sw. ex Ach.) Vain.
347. Diplotomma alboatrum (Hoffm.) Flot.
348. Diplotomma venustum (Körb.) Körb.
349. Dirinaria aegialita (Ach.) B.J.Moore
350. Dirinaria applanata (Fée) D.D.Awasthi
351. Dirinaria confluens (Fr.) D.D.Awasthi
353. Dirinaria consimilis (Stirt.) D.D.Awasthi
354. Dirinaria papillulifera (Nyl.) D.D.Awasthi
355. Dirinaria picta (Sw.) Schaer. ex Clem.
356. Dirinaria purpurascens (Vain.) B.J.Moore
357. Dyplolabia afzelii (Ach.) A.Massal.
358. Dyplolabia ochrocheila (Vain.) Rivas Plata & Lücking
359. Dyplolabia chumphonensis J. Kalb & K. Kalb
360. Echinoplaca epiphylla Fée
361. Echinoplaca leucotrichoides (Vain.) R.Sant.
362. Echinoplaca pellicula (Müll.Arg.) R.Sant.
363. Echinoplaca tetrapla (Zahlbr.) Lücking
364. Endocarpon adscendens (Anzi) Müll.Arg.
365. Endocarpon pallidulum (Nyl.) Nyl.
366. Enterographa anguinella (Nyl.) Redinger
367. Enterographa angustissima (Vain.) R.Sant.
368. Enterographa inthanonensis Sparrius
369. Enterographa mesomela Sparrius, Saipunkaew & Wolseley
370. Enterographa pallidella (Nyl.) Redinger
371. Enterographa subserialis (Nyl.) Redinger
372. Enterographa tropica Sparrius
373. Eremothecella calamicola Syd. & P.Syd.
374. Eremothecella macrocephala (R.Sant.) Thor
375. Erioderma sorediatum D.J.Galloway & P.M.Jørg.
376. Eschatogonia marivelensis (Vain.) Kalb
377. Eschatogonia prolifera (Mont.) R.Sant.
378. Eugeniella micrommata (Kremp.) Lücking, Sérus. & Kalb
379. Fellhanera bouteillei (Desm.) Vězda
380. Fellhanera fuscatula (Müll.Arg.) Vězda
381. Fellhanera mastothallina (Vain.) Lücking & Sérus.
382. Fellhanera rhaphidophylli (Rehm) Vĕzda
383. Fibrillithecis argentea (Müll.Arg.) Rivas Plata & Lücking
384. Fissurina albonitens (Müll.Arg.) A.W.Archer
385. Fissurina cingalina (Nyl.) Staiger
386. Fissurina dumastii Fée
387. Fissurina incrustans Müll.Arg.
388. Fissurina inabensis Vain.
389. Fissurina inquinata C.Knight & Mitt.
390. Fissurina insculpta Mont.
391. Fissurina quadrispora Kalb
392. Fissurina marginata Staiger
393. Fissurina niveoalba Poengs. & Kalb
394. Fissurina phuluangii Poengs. & Kalb
395. Fissurina pseudostromatica Lücking & Rivas Plata
396. Fissurina radiata Mont.
397. Fissurina rubiginosa (Fée) Staiger
398. Fissurina rufula (Mont.) Staiger
399. Flakea papillata O.E.Erikss.
400. Flavoparmelia caperata (L.) Hale
401. Fuscopannaria siamensis P.M.Jørg. & Wolseley
402. Gassicurtia chermesina (Kalb) Marbach
403. Gassicurtia clathrisidiata Aptroot
404. Gassicurtia coccifera Marbach & Kalb
405. Gassicurtia omiae Kalb, in Kalb
406. Gibbosporina boninensis (Kurok.) Elvebakk & P.M.Jørg.
407. Glaucotrema costaricense (Müll.Arg.) Rivas Plata & Lumbsch
408. Glaucotrema glaucophaenum (Kremp.) Rivas Plata & Lumbsch
409. Glaucotrema thailandicum Naksuwankul, Lücking & Lumbsch
410. Glyphis cicatricosa Ach.
411. Glyphis scyphulifera (Ach.) Staiger
412. Graphidastra byssiseda (Müll.Arg.) G.Thor
413. Graphidastra laii Aptroot & Sparrius
414. Graphis acharii Fée
415. Graphis analoga Nyl.
416. Graphis arbusculiformis (Vain.) Lücking
417. Graphis assimilis Nyl.
418. Graphis australosiamensis Sutjaritt. & Kalb
419. Graphis caesiella Vain.
420. Graphis cincta (Pers.) Aptroot
421. Graphis concolor Nyl.
422. Graphis consimilis Vain.
423. Graphis dendrogramma Nyl. 
424. Graphis dussii Vain.
425. Graphis emersa Müll.Arg.
426. Graphis fissurinoidea (Nyl.) Vain.
427. Graphis furcata Fée
428. Graphis glaucescens Fée
429. Graphis glaucocinerea Vain.
430. Graphis glaucorufa Vain.
431. Graphis handelii Zahlbr.
432. Graphis hossei Vain.
433. Graphis intermedians Vain.
434. Graphis irosina Vain.
435. Graphis jejuensis K.H. Moon, M. Nakan. & Kashiw.
436. Graphis koratensis Pitakpong, Kraichak, Lücking
437. Graphis leptospora Vain.
438. Graphis librata C.Knight
439. Graphis lineola Ach.
440. Graphis longiramea Müll.Arg.
441. Graphis longispora D.D.Awasthi & S.R.Singh
442. Graphis lumbricina Vain.
443. Graphis marginata Raddi
444. Graphis nanodes Vain.
445. Graphis nigrocarpa Adaw. & Makhija
446. Graphis norvestitoides Sutjaritturakan
447. Graphis novopalmicola A.W. Archer & Lücking
448. Graphis nuda (H.Magn.) Staiger & Lücking
449. Graphis ochrocheila Vain.
450. Graphis pavoniana Fée
451. Graphis persimilis Vain.
452. Graphis perstriatula Nyl.
453. Graphis phaeospora Vain.
454. Graphis proserpens Fée
455. Graphis pyrrhocheiloides Zahlbr.
456. Graphis renschiana (Müll. Arg.) Stizenb.
457. Graphis rhizocola (Fée) Lücking & Chaves
458. Graphis rimulosa (Mont.) Trevis.
459. Graphis rongklaensis Sutjaritturakan, Lücking
460. Graphis rustica Kremp.
461. Graphis sauroidea Leight.
462. Graphis schmidtii Vain.
463. Graphis seminuda Müll. Arg.
464. Graphis semirigida (Müll.Arg.) Lücking
465. Graphis stenotera Vain.
466. Graphis streblocarpa (Bél.) Müll. Arg.
467. Graphis striatula (Ach.) Spreng.
468. Graphis subdisserpens Nyl.
469. Graphis subdussii Poengs. & Kalb
470. Graphis subinsulana Poengs. & Kalb
471. Graphis subobtecta var. feracior Vain.,
472. Graphis subrigida Nyl.
473. Graphis subserpentina Nyl.
474. Graphis subregularis A.W.Archer
475. Graphis subvittata Adaw. & Makhija
476. Graphis supracola A.W.Archer
477. Graphis tenella var. epiphaea Vain.
478. Graphis tenella Ach.
479. Graphis trichospora Vain.
480. Graphis verminosa Müll.Arg.
481. Graphis vittata Müll.Arg.
482. Gyalectidium caucasicum (Elenkin & Woron.) Vězda
483. Gyalectidium novoguineense Sérus.
484. Gyalidea luzonensis (Kalb & Vězda) Aptroot & Lücking
485. Gyalideopsis altamirensis Lücking & Umaña
486. Gyalideopsis lambinonii Vězda
487. Gyalideopsis rubescens Vězda
488. Gyalideopsis vainioi Kalb & Vězda
489. Gymnoderma coccocarpum Nyl.
490. Gymnographa heterospora (Nyl.) Staiger
491. Haematomma africanum (J. Steiner) C.W. Dodge
492. Haematomma collatum (Stirt.) C.W.Dodge
493. Haematomma flexuosum Hillmann
494. Haematomma parda Aptroot
495. Haematomma puniceum (Sm. ex Ach.) A.Massal
496. Haematomma rufidulum (Fée) A.Massal.
497. Haematomma wattii (Stirt.) Zahlbr.
498. Heiomasia sipmanii (Aptroot, Lücking & Rivas Plata) Nelsen, Lücking & Rivas Plata
499. Hemithecium aphanes Mont. & Bosch
500. Hemithecium implicatum (Fée) Staiger
501. Herpothallon confluenticum Aptroot & Lücking
502. Herpothallon echinatum Aptroot, Lücking & Will-Wolf
503. Herpothallon granulare (Sipman) Aptroot & Lücking
504. Herpothallon philippinum (Vain.) Aptroot & Lücking
505. Heterocyphelium leucampyx (Tuck.) Vain.
506. Heterodermia angustiloba (Müll.Arg.) D.D.Awasthi
507. Heterodermia antillarum (Vain.) Swinscow & Krog
508. Heterodermia archeri Elix
509. Heterodermia comosa (Eschw.) Follmann & Redón
510. Heterodermia coralloidea Elix
511. Heterodermia dactyliza (Nyl.) Swinscow & Krog
512. Heterodermia diademata (Taylor) D.D.Awasthi
513. Heterodermia dissecta (Kurok.) D.D.Awasthi
514. Heterodermia esorediata (Vain.) Du Rietz & Lynge
515. Heterodermia firmula (Nyl.) Trevis.
516. Heterodermia flabellata (Fée) D.D.Awasthi
517. Heterodermia flavosquamosa Aptroot & Sipman
518. Heterodermia fragilissima (Kurok.) J.C.Wei & Y.M.Jiang
519. Heterodermia galactophylla (Tuck.) W.L.Culb.
520. Heterodermia hypochraea (Vain.) Swinscow & Krog
521. Heterodermia incana (Stirt.) D.D.Awasthi
522. Heterodermia isidiophora (Vain.) D.D.Awasthi
523. Heterodermia koyana (Kurok.) Elix
524. Heterodermia koyanoides Elix
525. Heterodermia lepidota Swinscow & Krog
526. Heterodermia obscurata (Nyl.) Trevis.
527. Heterodermia pacifica (Kurok.) Kurok.
528. Heterodermia palpebrata (Taylor) Trass
529. Heterodermia pandurata (Kurok.) J.C.Wei
530. Heterodermia paradoxa Schumm & Schäf.-Verwimp
531. Heterodermia podocarpa (Bél.) D.D.Awasthi
532. Heterodermia pseudospeciosa (Kurok.) W.L.Culb.
533. Heterodermia rubescens (Räsänen) D.D.Awasthi
534. Heterodermia speciosa (Wulfen) Trevis.
535. Heterodermia stellata (Vain.) W.A.Weber
536. Heterodermia verdonii Elix
537. Hymenelia lacustris (With.) M.Choisy
538. Hyperphyscia adglutinata (Flörke) H.Mayrhofer & Poelt
539. Hyperphyscia cochlearis Scutari
540. Hyperphyscia granulata (Poelt) Moberg
541. Hyperphyscia pandani (H.Magn.) Moberg
542. Hypoflavia crustosa Aptroot
543. Hypogymnia coilocarpa Vain.
544. Hypogymnia pseudobitteriana (D.D.Awasthi) D.D.Awasthi
545. Hypogymnia subphysodes (Kremp.) Filson
546. Hypogymnia vittata (Ach.) Parrique
547. Hypotrachyna addita (Hale) Hale
548. Hypotrachyna adjuncta (Hale) Hale
549. Hypotrachyna bahiana (Nyl.) Hale
550. Hypotrachyna brevirhiza (Kurok.) Hale
551. Hypotrachyna chlorobarbatica Elix & Pooprang
552. Hypotrachyna cirrhata (Fr.) Divakar, A.Crespo, Sipman, Elix & Lumbsch
553. Hypotrachyna coorgiana Patw. & Prabhu.
554. Hypotrachyna corneola Kurok. & K.H.Moon
555. Hypotrachyna crenata (Kurok.) Hale
556. Hypotrachyna dactylifera (Vain.) Hale
557. Hypotrachyna ducalis (Jatta) Hale
558. Hypotrachyna expallida (Kurok.) Divakar, A.Crespo, Sipman, Elix & Lumbsch
559. Hypotrachyna exsecta (Taylor) Hale
560. Hypotrachyna formosana (Zahlbr.) Hale
561. Hypotrachyna granulans K.H.Moon
562. Hypotrachyna heterochroa (Hale & Kurok.) Elix
563. Hypotrachyna horrescens (Taylor) Krog & Swinscow
564. Hypotrachyna imbricatula (Zahlbr.) Hale,
565. Hypotrachyna immaculata (Kurok.) Hale
566. Hypotrachyna infirma (Kurok.) Hale
567. Hypotrachyna masonhalei Patw. & Prabhu
568. Hypotrachyna massartii (Hue) Hale
569. Hypotrachyna microlobulata (D.D.Awasthi) Divakar
570. Hypotrachyna minarum (Vain.) Krog & Swinscow
571. Hypotrachyna nepalensis (Taylor) Divakar, A.Crespo
572. Hypotrachyna orientalis (Hale) Hale
573. Hypotrachyna osseoalba (Vain.) Y.S.Park & Hale
574. Hypotrachyna physcioides (Nyl.) Hale
575. Hypotrachyna ramkhamhaengiana Elix & Pooprang
576. Hypotrachyna scabrida (Elix & Pooprang) Divakar, A.Crespo, Sipman, Elix & Lumbsch
577. Hypotrachyna scytodes (Kurok.) Hale
578. Hypotrachyna sorocheila (Vain.) Divakar, A.Crespo, Sipman, Elix & Lumbsch
579. Hypotrachyna vexans (Zahlbr. ex W.L.Culb. & C.F.Culb.) Divakar, A.Crespo, Sipman, Elix & Lumbsch
580. Imshaugia placorodia (Ach.) S.L.F.Mey.
581. Ionaspis tropica Aptroot
582. Julella lactea (A.Massal.) M.E.Barr
583. Kalbionora palaeotropica Sodamuk, Leavitt & Lumbsch
584. Lasioloma phycophilum (Vain.) R.Sant.
585. Lecanactis flavisedella (Nyl.) Tehler
586. Lecanactis platygraphoides (Müll.Arg.) Zahlbr.
587. Lecanactis subfarinosa (C.Knight) Hellb.
588. Lecanographa atropunctata Sparrius, Saipunkaew & Wolslely
589. Lecanora achroa Nyl.
590. Lecanora argentata (Ach.) Röhl
591. Lecanora arthothelinella Lumbsch
592. Lecanora austrotropica Lumbsch
593. Lecanora caesiorubella Ach.
594. Lecanora coronulans Nyl.
595. Lecanora ecoronata Vain.
596. Lecanora farinacea Fée
597. Lecanora flavoviridis Kremp.
598. Lecanora fumigata Vain.
599. Lecanora helva Stizenb.
600. Lecanora interjecta Müll.Arg.
601. Lecanora kansriae Papong & Lumbsch
602. Lecanora leproplaca Zahlbr.
603. Lecanora leprosa Fée
604. Lecanora melaleuca (Müll.Arg.) C.W.Dodge
605. Lecanora phaeocardia Vain.
606. Lecanora plumosa Müll.Arg.
607. Lecanora pseudargentata Lumbsch
608. Lecanora pseudistera Nyl.
609. Lecanora subimmergens Vain.
610. Lecanora subimmersa Müll.Arg.
611. Lecanora toroyensis Zahlbr.
612. Lecanora tropica Zahlbr.
613. Lecanora ulrikii Papong & Lumbsch
614. Lecanora vainioi Vänskä
615. Lecidopyrenopsis corticola Vain.
616. Leioderma sorediatum D.J.Galloway & P.M.Jørg.
617. Leiorreuma hypomelaenoides Poengs. & Kalb
618. Leiorreuma sericeum (Eschw.) Staiger
619. Lepidocollema brisbanense (C. Knight) P.M. Jørg.
620. Lepidocollema marianum (Fr.) P.M. Jørg.
621. Lepidocollema papillatum (P.M. Jørg.) P.M. Jørg.
622. Lepidocollema wainioi (Zahlbr.) P.M. Jørg.
623. Lepra amara (Ach.) Hafellner in Hafellner & Türk
624. Lepra buloloensis (A.W.Archer, Elix & Streimann) Schmitt & Lumbsch
625. Lepra patellifera (A.W.Archer) Schmitt & Lumbsch
626. Lepra subventosa (Malme) Schmitt & Lumbsch
627. Lepraria arbuscula (Nyl.) Lendemer & B.P. Hodk.
628. Lepraria aurescens Orange & Wolseley
629. Lepraria pulchra Orange & Wolseley
630. Leprocollema novacaledonicum A.L.Sm.
631. Leptogium asiaticum P.M.Jørg.
632. Leptogium austroamericanum (Malme) C.W.Dodge
633. Leptogium azureum (Ach.) Mont.
634. Leptogium burgessii (L.) Mont.
635. Leptogium caesium (Ach.) Vain.
636. Leptogium chloromelum (Ach.) Nyl.
637. Leptogium cochleatum (Dicks.) P.M.Jørg. & P.James
638. Leptogium coralloideum (Meyen & Flot.) Vain.
639. Leptogium corticola (Taylor) Tuck.
640. Leptogium cyanescens (Rabenh.) Körb.
641. Leptogium denticulatum Nyl.
642. Leptogium javanicum (Mont. & Bosch) Mont.
643. Leptogium marginellum (Sw.) Gray
644. Leptogium moluccanum (Pers.) Vain.
645. Leptogium pedicellatum P.M.Jørg.
646. Leptogium phyllocarpum (Pers.) Mont.
647. Leptogium resupinans Nyl.
648. Leptogium trichophorum Müll.Arg. 
649. Letrouitia corallina (Müll.Arg.) Hafellner
650. Letrouitia domingensis (Pers.) Hafellner & Bellem.
651. Letrouitia flavocrocea (Nyl.) Hafellner & Bellem.
652. Letrouitia leprolyta (Nyl.) Hafellner
653. Letrouitia subvulpina (Nyl.) Hafellner
654. Letrouitia transgressa (Malme) Hafellner & Bellem.
655. Letrouitia vulpina (Tuck.) Hafellner & Bellem.
656. Leucodecton anamalaiense (Patw. & C.R.Kulk.) Rivas Plata & Lucking
657. Leucodecton compunctellum (Nyl.) Frisch
658. Leucodecton compunctum (Ach.) A.Massal.
659. Leucodecton confusum Papong, Lumbsch
660. Leucodecton fissurinum (Hale) Frisch
661. Leucodecton glaucescens (Nyl.) Frisch
662. Leucodecton phaeosporum (Nyl.) Rivas Plata & Lücking
663. Leucodermia borphyllidiata Kalb & Meesim
664. Leucodermia boryi (Fée) Kalb
665. Leucodermia leucomelos (L.) Kalb
666. Lithothelium obtectum (Müll.Arg.) Aptroot
667. Lithothelium quadrisporum Aptroot
668. Lobaria japonica (Zahlbr.) Asahina
669. Lobaria pseudopulmonaria Gyeln.
670. Lobaria retigera (Bory) Trevis.
671. Lobaria retigera var. subisidiosa (Asahina) Yoshim.
672. Lobariella isidiosa Moncada & Lücking
673. Lopezaria isidiza (Makhija & Nagarkar) Aptroot & Sipman
674. Lopezaria versicolor (Flot.) Kalb & Hafellner
675. Loxospora lecanoriformis Lumbsch, A.W.Archer & Elix
676. Malmidea aurigera (Fée) Kalb, Rivas Plata & Lumbsch
677. Malmidea bakeri (Vain.) Kalb, Rivas Plata & Lumbsch
678. Malmidea ceylanica (Zahlbr.) Kalb
679. Malmidea chrysostigma (Vain.) Kalb, Rivas Plata & Lumbsch
680. Malmidea coralliformis Kalb
681. Malmidea duplomarginata (Papong & Kalb) Kalb & Papong
682. Malmidea eeuuae Kalb
683. Malmidea granifera (Ach.) Kalb, Rivas Plata & Lumbsch
684. Malmidea inflata Kalb
685. Malmidea perplexa Kalb
686. Malmidea piae (Kalb) Kalb Rivas Plata & Lumbsch
687. Malmidea subaurigera (Vain.) Kalb, Rivas Plata & Lumbsch
688. Malmidea subgranifera (Kalb & Elix) Kalb & Elix
689. Malmidea tratiana Kalb & Mongkolsuk
690. Malmidea variabilis Kalb
691. Malmidea vinosa (Eschw.) Kalb, Rivas Plata & Lumbsch
692. Marcelaria benguelensis (Müll.Arg.) Aptroot, Nelsen & Parnmen
693. Maronea constans (Nyl.) Hepp
694. Maronina corallifera (Kantvilas & Papong) Divakar, Crespo & Lumbsch
695. Maronina isidiata (Diederich, Aptroot & Sérus.) Divakar, Crespo & Lumbsch
696. Maronina orientalis Kantvilas & Papong
697. Maronina pulchra (Diederich, Aptroot & Sérus.) Divakar, Crespo & Lumbsch
698. Mazosia dispersa (J.Hedrick) R.Sant.
700. Mazosia paupercula (Müll.Arg.) R.Sant.
701. Mazosia phyllosema (Nyl.) Zahlbr.
702. Mazosia pseudobambusae Kalb & Vĕzda
703. Mazosia rotula (Mont.) A.Massal.
704. Megalaria laureri (Hepp ex Th.Fr.) Hafellner
705. Megalospora bicolorata (Vain.) Zahlbr.
706. Megalospora coccodes (Bél.) Sipman
707. Megalospora sulphurata Meyen
708. Megalospora tuberculosa (Fée) Sipman
709. Megalotremis biocellata Aptroot
710. Megalotremis pustulata Aptroot
711. Melanotrema lirelliforme (Tuck.) Frisch
712. Melanotrema meiospermum (Nyl.) Frisch
713. Melanotrema melanophthalmum (Homchant. & Coppins) Papong & Lumbsch
714. Melanotrema platystomum (Mont.) Frisch
715. Menegazzia terebrata (Hoffm.) A.Massal., Neagen.
716. Microtheliopsis uleana Müll.Arg.
717. Milospium planorbis Aptroot & Sipman
718. Mycoporum compositum (A.Massal.) R.C.Harris
719. Myelochroa aurulenta (Tuck.) Elix & Hale
720. Myelochroa entotheiochroa (Hue) Elix & Hale
721. Myelochroa irrugans (Nyl.) Elix & Hale
722. Myelochroa perisidians (Nyl.) Elix & Hale
723. Myelochroa siamea Kurok.
724. Myelochroa subaurulenta (Nyl.) Elix & Hale
725. Myelochroa xantholepis (Mont. & Bosch) Elix & Hale
726. Myeloconis erumpens P.M.McCarthy & Elix
727. Myriotrema clandestinum (Fée) Hale
728. Myriotrema fluorescens Hale
729. Myriotrema microporum (Mont.) Hale
730. Myriotrema minutum (Hale) Hale
731. Myriotrema olivaceum Fée
732. Myriotrema polytretum Hale
733. Myriotrema rugiferum (Harm.) Hale
734. Myriotrema subconforme (Nyl.) Hale
735. Myriotrema viride Nagarkar & Hale
736. Nadvornikia expallescens (Nyl.) I. Medeiros, Lücking & Lumbsch
737. Nadvornikia hawaiensis (Tuck.) Tibell
738. Nephroma helveticum Ach.
739. Nephromopsis pallescens (Taylor) Kurok.
740. Nephromopsis stracheyi (C.Bab.) Müll.Arg.
741. Nephromopsis thailandica (Elix & M.J. Lai) Divakar, Crespo & Lumbsch
742. Nigrovothelium tropicum (Ach.) Lücking, M.P. Nelsen & Aptroot
743. Nitidochapsa leprieurii (Mont.) Parnmen, Lücking & Lumbsch
744. Nitidochapsa siamensis Poengs., Lücking & Lumbsch
745. Normandina pulchella (Borrer) Nyl.
746. Ocellularia albocincta (Hale) Divakar & Mangold
747. Ocellularia albomaculata Hale
748. Ocellularia allosporoides (Nyl.) Patw. & C.R.Kulk.
749. Ocellularia arecae (Vain.) Hale
750. Ocellularia ascidioidea Hale
751. Ocellularia bahiana (Ach.) Frisch
752. Ocellularia brunneospora Homchant. & Coppins
753. Ocellularia cerebriformis Papong, Lucking & Lumbsch
754. Ocellularia chonestoma (Leight.) Zahlbr.
755. Ocellularia confundita Sutjaritt. & Kalb
756. Ocellularia diacida Hale
757. Ocellularia diospyrosis Homchantara & Coppins
758. Ocellularia dolichotata (Nyl.) Zahlbr.
759. Ocellularia elixii Sutjaritt. & Kalb
760. Ocellularia eumorpha (Stirt.) Hale
761. Ocellularia exigua Müll.Arg.
762. Ocellularia exuta Hale
763. Ocellularia fumosa (Ach.) Müll.Arg.
764. Ocellularia flavescens Homchant. & Coppins
765. Ocellularia garoana Patw. & Nagarkar
766. Ocellularia granulifera (Kremp.) Müll.Arg.
767. Ocellularia guptei (Nagarkar, Sethy & Patw.) D.D.Awasthi
768. Ocellularia interposita (Nyl.) Hale
769. Ocellularia inthanonensis Homchant. & Coppins
770. Ocellularia khuntanensis (Homchant. & Coppins) Lumbsch & Papong
771. Ocellularia klinhomii Naksuwankul, Lücking & Lumbsch
772. Ocellularia kohphangangensis Papong, Mangold & Lucking
773. Ocellularia krathingensis Homchant. & Coppins
774. Ocellularia massalongoi (Mont.) Hale
775. Ocellularia microascidium (Vain.) Zahlbr.
776. Ocellularia microstoma (Müll.Arg.) Hale
777. Ocellularia neoleucina Homchant. & Coppins
778. Ocellularia neopertusariiformis Hale
779. Ocellularia nylanderiana Hale
780. Ocellularia palianensis Sutjaritt. & Kalb
781. Ocellularia papillata (Leight) Zahlbr.
782. Ocellularia perforata (Leight.) Müll.Arg.
783. Ocellularia phatamensis Naksuwankul, Parnmen & Lumbsch
784. Ocellularia poschlodiana Sutjaritt. & Kalb
785. Ocellularia pertusariiformis (Leight.) Zahlbr.
786. Ocellularia pluripora Hale
787. Ocellularia pluriporoides Homchant. & Coppins
788. Ocellularia pseudopapillata Papong, Mangold & Lücking, Papong et al.
789. Ocellularia punctulata (Leight) Zahlbr.
790. Ocellularia rhicnoporoides Homchant. & Coppins
791. Ocellularia rotundifumosa Naksukankul, Lücking & Lumbsch
792. Ocellularia salazinica Papong, Mangold & Lücking
793. Ocellularia sticticans Hale
794. Ocellularia subdolichotata Papong, Mangold & Lumbsch
795. Ocellularia subgranulosa (Homchant. & Coppins) Lumbsch & Papong
796. Ocellularia subleucina Homchant. & Coppins
797. Ocellularia terebrata (Ach.) Müll.Arg.
798. Ocellularia thailandica Naksuwankul, Kraichak & Lumbsch
799. Ocellularia thelotremoides (Leight.) Zahlbr.
800. Ocellularia urceolaris Ach.
801. Ocellularia violacea Räsänen
802. Ocellularia viridipallens Müll.Arg.
803. Ocellularia wolseleyana Homchant. & Coppings
804. Ocellularia xanthostromiza (Nyl.) Zahlbr.
805. Ocellularia zamboangensis (Vain.) Zahlbr.
806. Ochrolechia africana Vain.
807. Opegrapha apomelaenna A. Massal.
808. Opegrapha astraea Tuck.
809. Opegrapha dekeselii Ertz
810. Opegrapha gyrocarpa Flot.
811. Opegrapha herbarum Mont.
812. Opegrapha lambinonii Sérus.
813. Opegrapha prosodea Ach.
814. Opegrapha robusta Vain.
815. Opegrapha subvulgata Nyl.
816. Opegrapha vegae R.Sant.
817. Opegrapha velata Vain.
818. Opegrapha viridis (Ach.) Behlen & Desberger
819. Opegrapha viridistellata Sérus., Lücking & Sparrius
820. Pallidogramme chlorocarpoides (Nyl.) Staiger, Kalb & Lücking
821. Pallidogramme chrysenteron (Mont.) Staiger, Kalb & Lücking
822. Pannaria dispartita (Nyl.) Vain.
823. Parainoa subconcolor (Anzi) Resl & T. Sprib.
824. Parmelinella chozoubae (Kr.P.Singh & G.P.Sinha) Elix & Pooprang
825. Parmelinella salacinifera (Hale) Marcelli & Benatti
826. Parmelinella simplicior (Hale) Elix & Hale
827. Parmelinella wallichiana (Taylor) Elix & Hale
828. Parmeliopsis ambigua (Wulfen) Nyl.
829. Parmotrema abessinicum (Nyl. ex Kremp.) Hale
830. Parmotrema adspersum (Vain.) Elix
831. Parmotrema amaniense (J.Steiner & Zahlbr.) Krog & Swinscow
832. Parmotrema andinum (Müll.Arg.) Hale
833. Parmotrema austrosinense (Zahlbr.) Hale
834. Parmotrema breviciliatum (Hale) Hale
835. Parmotrema cetratum (Ach.) Hale
836. Parmotrema cooperi (J.Steiner & Zahlbr.) Sérus.
837. Parmotrema corniculans (Nyl.) Hale
838. Parmotrema crinitum (Ach.) M.Choisy
839. Parmotrema cristiferum (Taylor) Hale
840. Parmotrema dilatatum (Vain.) Hale
841. Parmotrema dominicanum (Vain.) Hale
842. Parmotrema elacinulatum (Kurok.) Streimann
843. Parmotrema eunetum (Stirt.) Hale
844. Parmotrema euplectinum Elix, Noich. & Wolsaley
845. Parmotrema eurysacum (Hue) Hale
846. Parmotrema explanatum (Hale) Hale
847. Parmotrema gardneri (C.W.Dodge) Sérus.
848. Parmotrema hababianum (Gyeln.) Hale
849. Parmotrema hypotropum (Nyl.) Hale
850. Parmotrema incrassatum Hale ex DePriest & B.W.Hale
851. Parmotrema latissimum (Fée) Hale
852. Parmotrema lobulascens (J.Steiner) Hale
853. Parmotrema lophogenum (Abbayes) Hale
854. Parmotrema maclayanum (Müll.Arg.) Hale
855. Parmotrema mellissii (C.W.Dodge) Hale
857. Parmotrema nanfongense (Kurok.) DePriest & B.W.Hale
858. Parmotrema nilgherrense (Nyl.) Hale
859. Parmotrema overeemii (Zahlbr.) Elix
860. Parmotrema pancheri (Hue) Hale
861. Parmotrema perforatum (Jacq.) A.Massal.
862. Parmotrema perlatum (Huds.) M.Choisy
863. Parmotrema permutatum (Stirt.) Hale
864. Parmotrema planatilobatum (Hale) Hale
865. Parmotrema platyphyllinum (Vain.) Elix
866. Parmotrema poolii (C.W.Dodge) Krog & Swinscow
867. Parmotrema praesorediosum (Nyl.) Hale
869. Parmotrema pseudocrinitum (Abbayes) Hale
870. Parmotrema pseudonilgherrense (Asahina) Hale
871. Parmotrema rampoddense (Nyl.) Hale
872. Parmotrema reticulatum (Taylor) M.Choisy
873. Parmotrema robustum (Degel.) Hale
874. Parmotrema rubromarginatum Elix & Pooprang
875. Parmotrema saccatilobum (Taylor) Hale
876. Parmotrema sancti-angelii (Lynge) Hale
877. Parmotrema stuppeum (Taylor) Hale
878. Parmotrema subarnoldii (Abbayes) Hale
879. Parmotrema subcaperatum (Kremp.) Hale
880. Parmotrema submarginale (Michx.) DePriest & B.W.Hale
881. Parmotrema subsumptum (Nyl.) Hale
882. Parmotrema subtinctorium (Zahlbr.) Hale
883. Parmotrema sulphuratum (Nees & Flot.) Hale
886. Parmotrema tinctorum (Despr. ex Nyl.) Hale
887. Parmotrema usambarense (J.Steiner & Zahlbr.) Krog & Swinscow
888. Parmotrema zollingeri (Hepp) Hale
889. Peltigera pindarensis D.D.Awasthi & M.Joshi
890. Peltula corticola Büdel & R. Sant.
891. Peltula obscurans (Nyl.) Gyeln.
892. Pertusaria alboaspera var. deficiens Jariangpr. & A.W.Archer
893. Pertusaria alboaspera var. disflavens Jariangpr.
894. Pertusaria alboaspera var. tetraspora Jariangpr.
895. Pertusaria allomicrostoma Jariangpr.
896. Pertusaria allothwaitesii Jariangpr. & A.W.Archer
897. Pertusaria archeri Jariangpr.
898. Pertusaria asiana Vain.
899. Pertusaria bengalensis Vain.
900. Pertusaria bokluensis Jariangpr.
901. Pertusaria cicatricosa Müll.Arg.
902. Pertusaria confluentica Jariangpr. & Elix
903. Pertusaria elixii Jariangpr.
904. Pertusaria hylocola Jariangpr. & A.W.Archer
905. Pertusaria hypostictica Jariangpr.
906. Pertusaria inthanonensis Jariangpr.
907. Pertusaria isidiosa A.W.Archer
908. Pertusaria kansriae Jariangpr.
909. Pertusaria kansriae var. stictica Jariangpr.
910. Pertusaria krabiensis Jariangpr.
911. Pertusaria lansangensis Jariangpr. & A.W.Archer
912. Pertusaria litchicola Jariangpr. & A.W.Archer
913. Pertusaria loeiensi Jariangpr.
914. Pertusaria methylstenosporica Jariangpr.
915. Pertusaria microstoma var. isidiata Jariangpr.
916. Pertusaria montpittensis A.W.Archer
917. Pertusaria nahaeoensis Jariangpr. & A.W.Archer
918. Pertusaria nanensis Jariangpr. & A.W.Archer
919. Pertusaria neoknightiana Jariangpr.
920. Pertusaria omkoiensis Jariangpr. & A.W.Archer
921. Pertusaria orientalis Jariangpr.
922. Pertusaria parameeana Jariangpr.
923. Pertusaria pertusella Müll.Arg.
924. Pertusaria phulhuangensis Jariangpr.
925. Pertusaria phusoidaoensis Jariangpr.
926. Pertusaria pilosula var. abditiva Jariangpr.
927. Pertusaria platycarpa Jariangpr.
928. Pertusaria pustulata (Ach.) Duby
929. Pertusaria siamensis Jariangpr.
930. Pertusaria sphaerulifera Vain.
931. Pertusaria subcopelandii Jariangpr.
932. Pertusaria subnegans Vain.
933. Pertusaria subplanaica var. stictica Jariangpr.
934. Pertusaria subplanaica var. tetraspora Jariangpr. & A.W.Archer
935. Pertusaria takensis Jariangpr. & A.W.Archer
936. Pertusaria thailandica Jariangpr.
937. Pertusaria uttaraditensis Jariangpr.
938. Phaeographis brasiliensis (A.Massal.) Kalb & Matthes-Leicht
939. Phaeographis caesiodiscoides Mongkolsuk & Kalb
940. Phaeographis caesioradians (Leight.) Kalb
941. Phaeographis dendroides (Leight.) Müll.Arg.
942. Phaeographis exaltata (Mont. & Bosch.) Müll.Arg.
943. Phaeographis hypoglauca (Kremp.) Zahlbr.
944. Phaeographis hypoglaucoides Kr.P.Singh & D.D.Awasthi
945. Phaeographis intricans Kr.P.Singh & D.D.Awasthi
946. Phaeographis kalbii Staiger
947. Phaeographis loeiensis Boonpragob, Manoch & Poengs.
948. Phaeographis leiogrammodes (Kremp.) Müll.Arg.
949. Phaeographis nardiensis A.W.Archer
950. Phaeographis neotricosoides Poengs. & Kalb
951. Phaeographis nylanderi (Vain.) Zahlbr.
952. Phaeographis phurueaensis Poengs. & Kalb
953. Phaeographis rugulosa (Vain.) Zahlbr.
954. Phaeographis schizolomoides Poengs. & Kalb
955. Phaeographis scalpturata (Ach.) Staiger
956. Phaeographis siamensis Poengs. & Kalb
957. Phaeographis subintricata Müll. Arg.
958. Phaeographis subtigrina (Vain.) Zahlbr.
959. Phaeographopsis indica (Patw. & Nagarkar) Sipman & Aptroot
960. Phaeophyscia hispidula (Ach.) Essl.
961. Phaeophyscia limbata (Poelt) Kashiw.
962. Phaeophyscia orbicularis (Neck.) Moberg
963. Phaeophyscia primaria (Poelt) Trass
964. Phlyctis himalayensis (Nyl.) D.D.Awasthi
965. Phlyctis neozelandica Nyl.
966. Phlyctis uncinata Stirt.
967. Phyllogyalidea epiphylla (Vězda) Lücking & Aptroot
968. Phyllopsora buettneri (Müll.Arg.) Zahlbr.
969. Phyllopsora furfuracea Zahlbr.
970. Phyllopsora viridis Paulson, J. Siam Soc.
971. Physcia atrostriata Moberg
972. Physcia crispa Nyl.
973. Physcia erumpens Moberg
974. Physcia integrata Nyl.
975. Physcia krogiae Moberg
976. Physcia poncinsii Hue
977. Physcia sorediosa (Vain.) Lynge
978. Physcia undulata Moberg
979. Physcidia cylindrophora (Taylor) Hue
980. Physcidia squamulosa Tuck.
981. Physcidia wrightii (Tuck.) Tuck.
982. Physciella chloantha (Ach.) Essl.
983. Physma byrsaeum (Ach.) Tuck.
984. Physma plicatum Hue
985. Physma radians Vain.
986. Piccolia conspersa (Fée) Hafellner
987. Placynthium nigrum (Huds.) Gray
988. Platismatia erosa W.L.Culb. & C.F.Culb.
989. Platygramme caesiopruinosa (Fée) Fée
990. Platygramme microspora Sutjaritt. & Kalb
991. Platygramme platyloma (Müll. Arg.) M. Nakan. & Kashiw.
992. Platygramme pudica (Mont. & Bosch) M.Nakan. & Kashiw.
993. Platygramme subarechavaletae Poengs. & Kalb
994. Platythecium allosporellum (Nyl.) Staige
995. Platythecium colliculosum (Mont.) Staiger
996. Platythecium dimorphodes (Nyl.) Staigers
997. Platythecium grammitis (Fée) Staiger
998. Platythecium leiogramma (Nyl.) Staiger
999. Pliariona montagnei (Bosch) A. Massal.
1000. Polyblastidium appendiculatum (Kurok.) Kalb
1001. Polyblastidium chilense (Kurok.) Kalb
1002. Polybastidium dendriticum (Pers.) Kalb
1003. Polyblastidium fragilissimum (Kurok.) Kalb
1004. Polyblastidium hypocaesium (Yasuda) Kalb
1005. Polyblastidium hypoleucum (Ach.) Kalb
1006. Polyblastidium japonicum (Satô) Kalb
1007. Polyblastidium microphyllum (Kurok.) Kalb
1008. Polyblastidium propaguliferum (Vain.) Kalb
1009. Polyblastidium queenslandicum (Elix) Kalb
1010. Polyblastidium togashii (Kurok.) Kalb
1011. Polyblastidium violostriatum (Elix) Kalb
1012. Polychidium dendriscum (Nyl.) Henssen
1013. Polychidium muscicola (Sw.) Gray
1014. Polychidium stipitatum Vězda & W.A.Weber
1015. Polymeridium albidum (Müll.Arg.) R.C.Harris
1016. Polymeridium albocinereum (Kremp.) R.C.Harris
1017. Polymeridium catapastum (Nyl.) R.C.Harris.
1018. Polymeridium quinqueseptatum (Nyl.) R.C.Harris
1019. Polymeridium siamense (Vain.) Aptroot
1020. Porina albicera (Kremp.) Overeem & D.Overeem
1021. Porina americana Fée
1022. Porina atriceps (Vain.) Vain.
1023. Porina atrocoerulea Müll.Arg.
1024. Porina bellendenica Müll.Arg.
1025. Porina borreri (Trevis.) D.Hawksw. & P.James
1026. Porina conica R.Sant.
1027. Porina corruscans (Rehm) R.Sant.
1028. Porina cupreola (Müll.Arg.) F.Schill.
1029. Porina distans Vězda & Vivant
1030. Porina eminentior (Nyl.) P.M.McCarthy
1031. Porina epiphylla Fée
1032. Porina erawanensis P.M.McCarthy & Vongshew.
1033. Porina exocha (Nyl.) P.M.McCarthy
1034. Porina fulvella Müll.Arg.
1035. Porina guentheri (Flot.) Zahlbr.
1036. Porina hoehneliana (Jaap) R.Sant.
1037. Porina huainamdungensis Papong, Thammathaworn & Lücking
1038. Porina internigrans (Nyl.) Müll.Arg.
1039. Porina kamerunesis F.Schill.
1040. Porina kansriae P.M.McCarthy
1041. Porina karnatakensis Makhija, Adaw. & Patw.
1042. Porina lucida R.Sant.
1043. Porina mastoidea Fée
1044. Porina minutissima Henssen, Lücking & Vězda
1045. Porina nitidula Müll.Arg.
1046. Porina palmicola Malcolm & Vězda
1047. Porina perminuta Vain.
1048. Porina rubentior (Stirt.) Müll.Arg.
1049. Porina rufula (Kremp.) Vain.
1050. Porina siamensis P.M.McCarthy
1051. Porina sphaerocephala Vain.
1052. Porina subnucula Lumbsch, Lücking & Vězda
1053. Porina subrubrosphaera Kurok.
1054. Porina terrae-reginae P.M. McCarthy , Lücking & Vězda,
1055. Porina tetracerae (Ach.) Müll.Arg.
1056. Porina tetramera (Malme) R.Sant.
1057. Porina trichothelioides R.Sant.
1058. Porina vezdae Lücking
1059. Porina virescens (Kremp.) Müll.Arg.
1060. Porina wolseleyae P.M. McCarthy
1061. Porpidia albocaerulescens (Wulfen) Hertel & Knoph
1062. Pseudochapsa dilatata (Müll.Arg.) Parnmen, Lücking & Lumbsch
1063. Pseudochapsa phlyctidioides (Müll.Arg.) Parnmen et al.
1064. Pseudochapsa pseudoexanthismocarpa (Patw. & C.R. Kulk.) Parnmen, Lücking & Lumbsch
1065. Pseudocyphellaria argyracea (Delise) Vain., Hedwigia 37: 35 (1898)
1066. Pseudocyphellaria beccarii (Kremp.) D.J.Galloway
1067. Pseudocyphellaria crocata (L.) Vain.
1068. Pseudocyphellaria junghuhniana (Müll.Arg.) D.D.Awasthi
1069. Pseudopyrenula diluta (Fée) Müll.Arg.
1070. Pseudopyrenula endoxanthoides Vain.
1071. Pseudopyrenula subnudata Müll.Arg.
1072. Pseudotopeliopsis laceratula (Müll.Arg.) Parnmen, Lücking & Lumbsch
1073. Psoroglaena cubensis Müll.Arg.
1074. Psorotheciopsis patellarioides (Rehm) R.Sant.
1075. Punctonora nigropulvinata Aptroot
1076. Pyrenula acutalis R.C.Harris
1077. Pyrenula anomala (Ach.) Vain.
1078. Pyrenula aspistea (Ach.) Ach.
1079. Pyrenula aurantiopileata Aptroot
1080. Pyrenula breutelii (Müll. Arg.) Aptroot
1081. Pyrenula castanea (Eschw.) Müll. Arg.
1082. Pyrenula circumfiniens Vain.
1083. Pyrenula confinis (Nyl.) R.C.Harris
1084. Pyrenula cuyabensis (Malme) R.C.Harris
1085. Pyrenula fetivica (Kremp.) Müll. Arg.
1086. Pyrenula globifera (Eschw.) Aptroot
1087. Pyrenula immissa (Stirt.) Zahlbr.
1088. Pyrenula leucostoma Ach.
1089. Pyrenula lineatostroma Aptroo
1090. Pyrenula mamillana (Ach.) Trevis.
1091. Pyrenula massariospora (Starbäck) R.C.Harris
1092. Pyrenula microcarpa Müll.Arg.
1093. Pyrenula montana Aptroot
1094. Pyrenula nitida (Weigel) Ach.
1095. Pyrenula ochraceoflava var. pacifica P.M. McCarthy
1096. Pyrenula oleosa R.C.Harris
1097. Pyrenula parvinuclea (Meyen & Flot.) Aptroot
1098. Pyrenula quassiicola Fée
1099. Pyrenula rockii Zahlbr.
1100. Pyrenula rubrostoma R.C.Harris
1101. Pyrenula santensis (Nyl.) Müll.Arg.
1102. Pyrenula scutata (Stirt.) Zahlbr.
1103. Pyrenula septicollaris (Eschw.) R.C.Harris
1104. Pyrenula sexlocularis (Nyl.) Müll. Arg.
1105. Pyrenula thailandica Aptroot
1106. Pyrgidium montellicum (Beltr.) Tibell
1107. Pyrgillus indicus (Kremp.) Aptroot
1108. Pyrgillus javanicus (Mont. & Bosch) Nyl.
1109. Pyrrhospora fuscisidiata Aptroot & Wolseley
1110. Pyrrhospora luminescens Aptroot & Wolseley
1111. Pyxine asiatica Vain.
1112. Pyxine australiensis Kalb
1113. Pyxine berteriana (Fée) Imshaug
1114. Pyxine boonpragobiana Kalb & Mongkolsuk
1115. Pyxine coccifera (Fée) Nyl.
1116. Pyxine cocoes (Sw.) Nyl.
1117. Pyxine cognata Stirt.
1119. Pyxine coralligera Malme
1120. Pyxine cylindrica Kashiw.
1121. Pyxine dactyloschmidtii Kalb & Mongkolsuk
1122. Pyxine daedalea Krog & R.Sant.
1123. Pyxine farinosa Kashiw.
1124. Pyxine katendei Swinscow & Krog
1125. Pyxine meissneriana Nyl.
1126. Pyxine obscurascens Malme
1127. Pyxine petricola Nyl.
1128. Pyxine philippina Vain.
1129. Pyxine profallax Kalb
1130. Pyxine pseudokeralensis Kalb, Mongkolsuk & Buaruang
1131. Pyxine pyxinoides (Müll.Arg.) Kalb
1132. Pyxine reticulata (Vain.) Vain.
1133. Pyxine retirugella Nyl.
1134. Pyxine schmidtii Vain.
1135. Pyxine sorediata (Ach.) Mont.
1136. Pyxine subcinerea Stirton, Trans. & Proc.
1137. Pyxine subcoralligera Kalb, Mongk. & Boonpr.
1138. Pyxine vermiformis Swinscow & Krog
1139. Ramalina calicaris (L.) Röhl.
1140. Ramalina conduplicans Vain.
1141. Ramalina farinacea (L.) Ach.
1142. Ramalina hossei Vain.
1143. Ramboldia russula (Ach.) Kalb, Lumbsch & Elix
1144. Ramboldia siamensis Buaruang, Elix & Kalb
1145. Relicina abstrusa (Vain.) Hale
1146. Relicina circumnodata (Nyl.) Hale
1147. Relicina intertexta (Mont. & Bosch) Kirika, Divakar & Lumbsch
1148. Relicina malaccensis (Nyl.) Kirika, Divakar & Lumbsch
1149. Relicina palmata Elix
1150. Relicina planiuscula (Kurok.) Hale
1151. Relicina polycarpa Elix & Polyiam
1152. Relicina rahengensis (Vain.) Kirika, Divakar & Lumbsch
1153. Relicina subabstrusa (Gyeln.) Hale
1154. Relicina subconnivens Hale
1155. Relicina sublanea (Kurok.) Hale
1156. Relicina sublimbata (Nyl.) Hale
1157. Remototrachyna adducta (Nyl.) A.Crespo et al.
1159. Remototrachyna crenata (Kurok.) Divakar & A.Crespo
1160. Remototrachyna kingii (Hale) Divakar & A.Crespo
1161. Rhabdodiscus asiaticus (Vain.) Rivas Plata, Lücking & Lumbsch
1162. Rhabdodiscus crassus (Müll.Arg.) Rivas Plata, Lücking & Lumbsch
1163. Rhabdodiscus emersus (Kremp.) Rivas Plata, Lücking & Lumbsch
1164. Rhabdodiscus epitrypus (Nyl.) Vain.
1165. Rhabdodiscus fissus (Nyl.) Vain.
1166. Rhabdodiscus marivelensis (Vain.) Rivas Plata, Lücking & Lumbsch
1167. Rhabdodiscus subcavatus (Nyl.) Rivas Plata & Lumbsch
1168. Ricasolia discolor (Bory) Nyl.
1169. Rinodina citrinisidiata Aptroot & Wolseley
1170. Rinodina colorans Vain.
1171. Rinodina guianensis Aptroot
1172. Rinodina neglecta Aptroot
1173. Rinodina oxydata (A.Massal.) A.Massal.
1174. Rinodina thiomela (Nyl.) Müll.Arg.
1175. Roccella montagnei Bel.
1176. Rolfidium coccocarpioides (Nyl.) Timdal
1177. Rolueckia siamensis Papong, Thammathaworn & Boonpragob
1178. Rostania coccophylla (Nyl.) Otálora, P.M.Jørg. & Wedin
1179. Sanguinotrema wightii (Taylor) Lücking, in Lücking, Mangold, Plata, Parnmen, Kraichak & Lumbsch
1180. Sarcographa cinchonarum Fée
1181. Sarcographa glyphiza (Nyl.) Kr.P.Singh & G.P. Sinha
1182. Sarcographa heteroclita (Mont.) Zahlbr.
1183. Sarcographa labyrinthica (Ach.) Müll.Arg.
1184. Sarcographa medusulina (Nyl.) Müll.Arg.
1185. Sarcographa tricosa (Ach.) Müll.Arg.
1186. Sarcographa verrucosa (Vain.) Zahlbr.
1187. Schistophoron tenue Stirt.
1188. Scoliciosporum umbrinum (Ach.) Arnold
1189. Sculptolumina japonica (Tuck.) Marbach.
1190. Septotrapelia triseptata (Hepp) Aptroot
1191. Septotrapelia usnica (Sipman) Kalb & Bungartz
1192. Spilonema schmidtii (Vain.) Henssen.
1193. Sporopodium argillaceum (Müll.Arg.) Zahlbr.
1194. Sporopodium flavescens (R.Sant.) Vězda
1195. Sporopodium hossei Vain.
1196. Sporopodium leprieurii Mont.
1197. Sporopodium leucoxanthum (Spreng.) Vain.
1198. Sporopodium phyllocharis (Mont.) A.Massal.
1199. Sporopodium xantholeucum (Müll.Arg.) Zahlbr.
1200. Stegobolus berkeleyanus Mont.
1201. Sticta boschiana Mont. & Bosch.
1202. Sticta fuliginosa (Hoffm.) Ach.
1203. Sticta weigelii Isert
1204. Stigmatochroma epimarta (Nyl.) Marbach
1205. Stigmatochroma gerontoides (Stirt.) Marbach
1206. Stigmatochroma metaleptodes (Nyl.) Marbach
1207. Stirtonia rhizophorae Kalb & Mongkolsuk
1208. Strigula antillarum (Fée) R.Sant.
1209. Strigula concreta (Fée) R.Sant.
1210. Strigula maculata (Cooke & Massee) R.Sant.
1211. Strigula melanobapha (Kremp.) R.Sant.
1212. Strigula nemathora Mont.
1213. Strigula nitidula Mont.
1214. Strigula obducta (Müll.Arg.) R.C.Harris
1215. Strigula phaea (Ach.) R.C.Harris
1216. Strigula phyllogena (Müll.Arg.) R.C.Harris
1217. Strigula smaragdula Fr.
1218. Strigula subtilissima (Fée) Müll.Arg.
1219. Syncesia albiseda (Nyl.) Tehler,
1220. Tapellaria nigrata (Müll.Arg.) R.Sant.
1221. Telochistes flavicans (Sw.) Norman
1222. Tephromela atra (Huds.) Hafeller
1223. Tephromela bunyana Kalb & Elix
1224. Tephromela physodica Kalb
1225. Thamnolia vermicularis (Sw.) Schaer.
1226. Thecaria quassiicola Fée
1227. Thelotrema adjectum Nyl.
1228. Thelotrema canarense Patw. & C.R.Kulk.
1229. Thelotrema defossum (Müll.Arg.) Mangold
1230. Thelotrema lacteum Kremp.
1231. Thelotrema lepademersum Nagarkar
1232. Thelotrema mongkolsukii Homchant. & Coppins
1233. Thelotrema monosporoides Nyl.
1234. Thelotrema monosporum Nyl.
1235. Thelotrema nureliyum Hale
1236. Thelotrema patwardhanii (Hale) Rivas Plata & Mangold
1237. Thelotrema poeltii Patw. & C.R.Kulk.
1238. Thelotrema porinoides Mont. & Bosch
1239. Thelotrema rugatulum Nyl.
1240. Thelotrema subadjectum Mangold
1241. Thelotrema turgidulum (Müll.Arg.) Hale
1242. Thelotrema weberi Hale
1243. Tomasellia eschweileri (Müll.Arg.) R.C.Harris
1244. Topeliopsis darlingtonii Frisch & Kalb
1245. Trapelia coarctata (Turner ex Sm.) M.Choisy
1246. Trapelia placodioides Coppins & P. James
1247. Trapeliopsis viridescens (Schard.) Coppins & P.James
1248. Traponora asterella Aptroot
1249. Traponora globosa Aptroot
1250. Tricharia demoulinii Sérus
1251. Tricharia vainioi R.Sant.
1252. Trichothelium ake-assii Becker & Lücking
1253. Trichothelium alboatrum Vain.
1254. Trichothelium bipindense F.Schill.
1255. Trichothelium javanicum (F.Schill.) Vĕzda
1256. Triclinum cinchonarum Fée
1257. Triclinum sorediatum Aptroot & Sparrius
1258. Trinathotrema lumbricoides (Sipman) Sipman & Aptroot
1259. Trypethelium eluteriae Spreng.
1260. Trypethelium epileucodes Nyl.
1261. Trypethelium platystomum Mont.
1262. Trypethelium subeluteriae Makhija & Patw.
1263. Tylophoron moderatum Nyl.
1264. Tylophoron protrudens Nyl.
1265. Usnea australis Fr.
1266. Usnea baileyi (Stirt.) Zahlbr.
1267. Usnea baileyi subsp. chrysopora (Stein) Asahina
1268. Usnea baileyi subsp. septentrionalis Asahina
1269. Usnea cinchonarum (Fée) Zahlbr.
1270. Usnea dasycera (Nyl.) Vain.
1271. Usnea endochroa var. papillata (Vain.) Zahlbr.
1272. Usnea endorhodina (Vain.) Zahlbr.
1273. Usnea florida (L.) Weber ex F.H.Wigg.
1274. Usnea florida var. subcomosa Vain.
1275. Usnea himantodes Stirt.
1276. Usnea hossei Vain.
1277. Usnea leucospilodea Nyl.
1278. Usnea luridorufa Stirt.
1279. Usnea neoguineensis var. neoguineensis Asahina
1280. Usnea pectinata Stirt.
1281. Usnea perplexans Stirt.
1282. Usnea rubicunda Stirt.
1283. Vainionora flavidorufa (Hue) Papong & Lumbsch
1284. Varicellaria velata (Turner) Schmitt & Lumbsch
1285. Verrucaria muralis Ach.
1286. Vezdaea stipitata Poelt & Döbbeler
1287. Viridothelium virens (Tuck. ex Michener) Lücking, M.P. Nelsen & Aptroot
1288. Wirthiotrema desquamans (Müll.Arg.) Lücking
1289. Wirthiotrema glaucopallens (Nyl.) Rivas Plata & Kalb
1290. Xanthoparmelia australiensis (Cromb.) Hale
1291. Xanthoparmelia congensis (J.Steiner) Hale
1292. Xanthoparmelia mougeotina (Nyl.) D.J.Galloway